วิเคราะห์บอล [โลก] กาตาร์ - อิหร่าน(Read 1197 times)
'วิเคราะห์บอลวันนี้'

ฟันธง
          วิเคราะห์บอลวันนี้ 22.59 น. ฟุตบอลโลกรอบคัดเลือกระหว่างกาตาร์เปิดบ้านต้อนรับการมาเยือนของอิหร่าน เจ้าบ้านในวันนี้ฟอร์มยังไม่ค่อยจะเข้าฝักเท่าไหร่แข่งไป 5 นัด มีแค่ 4 คะแนน อยู่อันดับรองสุดท้ายของกลุ่ม อนาคตยังคงมองไม่เห็นแสงสว่างมีโอกาสน้อยมากที่จะได้ไปเล่นเพลย์ออฟแถมวันนี้ได้เล่นในถิ่นตัวเองก็จริง แต่มาเจอระดับฟุตบอลต้นๆของเอเชียแล้วคงยากที่จะรักษาแต้มในบ้านตัวเองในวันนี้ไว้ได้ มาดูของฝั่งทีมเยือนกันบ้าง มาถึงนัดนี้ขอบอกเลยว่าทีมเยือนอย่างอิหร่านยังคงรักษาฟอร์มที่มั่นคงไว้ได้อยู่ต่อเนื่อง ตอนนี้อยู่จ่าฝูงมี 11 คะแนน แต่ยังอุ่นใจไม่ได้เลยเพราะโดนเกาหลีและอุซเบฯซึ่งเป็นอันดับที่สองและสามตามไล่บี้มาติดๆ แค่ 1-2 คะแนนเท่านั้น ดังนั้นอิหร่านจะต้องบังคับห้ามพลาดในนัดนี้เพื่อเก็บ 3 คะแนนนำจ่าฝูงต่อไป เพราะถ้าพลาดเสมอหรือแพ้ และเกาหลีชนะในวันนี้อิหร่านจะโดนแย่งอันดับที่ 1 ของกลุ่มไปทันที ดูๆแล้ววันนี้ทีมเยือนมาบดเต็มเครื่องสูบอย่างแน่นอน ทั้งนี้และทั้งนั้น เมื่อวาผมได้เข้าไปดูราคาล่วงหน้าคู่นี้ อิหร่านยังต่อราคาที่ -0.05 น้ำสวยๆอยู่เลย แต่วันนี้กลับกลายมาเป็นที่ -0.05 น้ำ 0.7 เอง ราคาหลักกลายมาเป็น -0.5 ครึ่งลูกซะงั้นดูจากสถานการณ์โต๊ะบีบบังคับแบบนี้แล้ว ให้จับต่อไปที่ #อิหร่าน ในราคา -0.5 ไปได้เลยครับเจ้าบ้านกาตาร์ชั้นเชิงฟุตบอลยังสู้อิหร่านไม่ได้เลย และนัดนี้อิหร่านโดนบีบให้บังคับชนะอยู่แล้วดูแล้วทีมเยือนคงบุกมาเก็บสามคะแนนนอกถิ่นตัวเองได้ไม่ยากครับ ผลสกอร์ที่คาด 0-1 , 0-2 ชัวร์!!!

เครดิต ##Dennis Bergkamp##

Page created in 0.324 seconds with 15 queries.